ਵਾਤਾਵਰਣ ਸੰਬੰਧੀ ਸਰਗਰਮੀ ਦੇ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਵਿੱਚ, ਹਨੀ ਲੂਥਰਾ, ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਜੋਸ਼ੀਲੇ ਨੌਜਵਾਨ ਆਗੂ, ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹਰਿਆ ਭਰਿਆ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਅੰਗਰੇਜ਼ ਸਿੰਘ ਵਿਰਕ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ, ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਸੱਦੇ ਨੇ ਗਤੀ ਫੜੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਮਾਜ ਅੰਦਰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਮਿਲੀ ਹੈ।

ਇੱਕ ਹਰੇ ਭਰੇ ਅਤੇ ਵਧੇਰੇ ਟਿਕਾਊ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਲਈ ਇੱਕ ਉਤਸ਼ਾਹੀ ਯਤਨ ਵਿੱਚ, ਹਨੀ ਲੂਥਰਾ, ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਇੱਕ ਗਤੀਸ਼ੀਲ ਨੌਜਵਾਨ ਆਗੂ, ਨੇ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪੰਜਾਬ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਪਟਿਆਲਾ ਮੈਡਮ ਸਾਕਸ਼ੀ ਸਾਹਨੀ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ‘ਤੇ ਚਲਾਈ ਗਈ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਤਹਿਤ ਪਟਿਆਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਅੰਦਰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਤਿੰਨ ਲੱਖ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਹਿਊਮਨ ਰਾਈਟਸ ਮਿਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਰਦਾਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਸਿੰਘ ਵਿਰਕ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਅਤੇ ਗੁਰਦਰਸ਼ਨ ਨਗਰ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇਸ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਨੇ ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਉਦਘਾਟਨੀ ਸਮਾਗਮ ਨਾਲ ਜੜ੍ਹ ਫੜੀ। ਸਿੰਘ ਕਟੋਚ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਗੁਰਦਰਸ਼ਨ ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਬਣੇ ਨਾਨਕ ਜੰਗਲ ਵਿੱਚ 30 ਬੂਟੇ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਵਿੱਚ ਲਗਾਏ ਗਏ।

ਸਰਦਾਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਸਿੰਘ ਵਿਰਕ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਆਪਣੀ ਧਰਤੀ ਦੇ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ। ਹਨੀ ਲੂਥਰਾ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਗੂੰਜਦੇ ਹੋਏ, ਜੋਸ਼ ਨਾਲ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਯੋਗ ਕਾਰਜ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਕੇ ਆਪਣੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ। ਉਸਨੇ ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ, ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਾਡੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਲਈ, ਬਲਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ, ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿ ਉਹ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਸੁਤੰਤਰ ਸਾਹ ਲੈ ਸਕਣ।

ਆਈ.ਟੀ.ਆਈ. ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਵਰਿੰਦਰ ਬਾਂਸਲ ਨੇ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਸਾਰ ਨੂੰ ਸੰਖੇਪ ਵਿੱਚ ਸਮਝਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੁੱਖ ਜੀਵਨ ਦਾ ਮੂਲ ਤੱਤ ਹਨ। ਕਮਲ ਰਿਸ਼ੀ, ਇੱਕ ਬੈਂਕ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਨੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਅਨਮੋਲ ਰੁੱਖਾਂ ਦੀ ਸਾਂਭ ਸੰਭਾਲ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮਰਪਣ ਲਈ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰ ਮਿਸ਼ਨ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ।

ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਦੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਹਨੀ ਲੂਥਰਾ ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਭਾਵੇਂ ਭੌਤਿਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਇਕੱਠੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਜਿਸ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਸਾਹ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ ਉਹ ਅਟੱਲ ਹੈ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਵਜ਼ੀਰ ਚੰਦ ਜੀ ਅਤੇ ਸੁੱਖੀ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਜਤਿੰਦਰ ਮਿੱਤਲ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜੀ ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੀ ਵਰਗੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹਾਕੀ ਹਸਤੀਆਂ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰੀ ਭਰੀ।

ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਵਾਤਾਵਰਣ ਪ੍ਰੇਮੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੈਸ ਰਿਪੋਰਟਰ, ਹਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਗੁਲਾਮ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਫੁੱਲਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਮਾਜ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ਤੋਂ ਮਿਲੇ ਵਿਆਪਕ ਸਮਰਥਨ ਨੂੰ ਰੇਖਾਂਕਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਜਿਵੇਂ ਬੂਟੇ ਨੇ ਜੜ੍ਹ ਫੜੀ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਦੇ ਬੀਜ ਵੀ. ਸਰਦਾਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਸਿੰਘ ਵਿਰਕ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਹਨੀ ਲੂਥਰਾ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਮਿਸਾਲ ਕਾਇਮ ਕੀਤੀ ਜੋ ਪੂਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਗੂੰਜਦੀ ਹੈ। ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਪਿਤ ਯਤਨਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਬੀਕਨ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ, ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸਮੂਹਿਕ ਕਾਰਵਾਈ ਵੱਲ ਸੇਧਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਚਮਕਦਾਰ, ਵਧੇਰੇ ਟਿਕਾਊ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ।